टेनिस स्पर्धा

ग्रँड स्लॅम स्पर्धा

स्पर्धाठिकाणतारीखसुरुवातकोर्टाचा प्रकार
ऑस्ट्रेलियन ओपनमेलबॉर्नजाने-फेब्रु.१९०५हार्ड कोर्ट (Plexicushion)
फ्रेंच ओपनपॅरिसमे-जून१८९१क्ले कोर्ट
विम्बल्डनलंडनजून-जुलै१८७७ग्रास कोर्ट
अमेरिकन ओपनन्यूयॉर्कऑगस्ट- सप्टें.१८८१हार्ड कोर्ट (DecoTurf)

ग्रँड स्लॅम विजेते 

ऑस्ट्रेलियन ओपन-2018

प्रकारविजेताउपविजेता
पुरुष एकेरीरॉजर फेडरर (स्वित्झर्लंड)मरीन सिलीक (क्रोएशिया)
महिला एकेरीकॅरोलिन वोझनियाकी (डेन्मार्क)सिमोना हॅलेप (रोमेनिया)
पुरुष दुहेरीऑलिव्हर मॅराच (ऑस्ट्रिया)

मेट पॅविक (क्रोएशिया)

रॉबर्ट फराह (कोलंबिया)

जे. कॅटल (कोलंबिया)

महिला दुहेरीक्रिस्टिना म्लाडेनोविक (फ्रान्स)

तिमआ बाबोस (हंगेरी)

एलेना वेसनिना (रशिया)

एकातेरिना मकारोव्हा (रशिया)

मिश्र दुहेरीगॅब्रिएला डाब्रोव्स्की (कॅनडा)

मेट पॅविक (क्रोएशिया)

टाइमिया बाबोस (हंगेरी)

रोहन बोपन्ना (भारत)


ऑस्ट्रेलियन ओपन-2017

प्रकारविजेताउपविजेता
पुरुष एकेरीरॉजर फेडरर (स्वित्झर्लंड)राफेल नदाल (स्पेन)
महिला एकेरीसेरेना विलियम्स (अमेरिका)व्हीनस विलियम्स (अमेरिका)
पुरुष दुहेरीहेन्री कोंटीनेन (फिनलँड)

जॉन पियर्स (ऑस्ट्रेलिया)

बॉब आणि माइक ब्रायन (अमेरिका)
महिला दुहेरीबेथनी माटेक-सैंडस (अमेरिका)

लूसी साफारोव (चेक गणराज्य)

आंद्रिया हलवाकोवा (चेक गणराज्य)

पेंग शुएई (चीन)

मिश्र दुहेरीएबीगेल स्पीयर्स (अमेरिका)

जुआन सबेस्टियन काबल (कोलम्बिया)

सानिया मिर्झा (भारत)

इवान डोडिग (क्रोएशिया)


फ्रेंच ओपन-2017

प्रकारविजेताउपविजेता
पुरुष एकेरीराफेल नदाल (स्पेन) स्टॅन वॉरिंका (स्वित्झर्लंड)
महिला एकेरीजेलेना ओस्तापेंको (लाटविया)सिमोना हॅलेप (रोम)
पुरुष दुहेरीमायकल व्हीनस (न्यूझीलंड)

रायन हॅरिसन (यूएसए)

 सांतियागो गोन्झालेझ

डोनाल्ड यंग

महिला दुहेरीबेथानी मॅटेक-सॅन्डस् (यूएसए)

ल्यूसी सफारोवा (चेक प्रजासत्ताक)

ऍशली ब्रेटी

कॅसी डेलाक्वा

मिश्र दुहेरीरोहन बोपण्णा (भारत)

गॅब्रिएला डाब्रोव्स्की (कॅनडा)

अण्णा-लेना ग्रोएन्फेल्ड

रॉबर्ट फारह


विम्बल्डन- 2017

प्रकारविजेताउपविजेता
पुरुष एकेरीरॉजर फेडररमरिन सिलिक
महिला एकेरीगाब्रिन मुगुर्झाव्हीनस विल्यम्स
पुरुष दुहेरीएल. कुबूत

एम. मेलो

ओ. मॅराच

एम. पाविक

महिला दुहेरीएम. निकुलेस्कु

एच. चॅन

ई. मकारोवा

ई. वेसनिना

मिश्र दुहेरीजे मरे

एम. हिंगिस

एच. वॉटसन

एच. खंड


अमेरिकन ओपन -2017

प्रकारविजेताउपविजेता
पुरुष एकेरीरफेल नदालकेविन अँडरसन
महिला एकेरीस्लोन स्टीफंसमॅडिसन कीज
पुरुष दुहेरीजीन-ज्युलियन रॉजर

होरिया टेकाऊ

फेलिसियनो लोपेझ

मार्क लोपेझ

महिला दुहेरीचॅन युंग-जान 

मार्टिना हिंगीस

लुसी हडडे 

कॅटेरिना सिनाकोवा

मिश्र दुहेरीमार्टिना हिंगिस 

जेमी मरे

चान हाओ-चिंग 

मायकल व्हीनस